Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 16
    Newbie Summonner Accepted the Summoner's Code

มือใหม่หัดเล่น warwick ครับ

พอดีผมพึ่งไปซื้อมาเล่นได้ไม่ดีนักเลยจะมาถามแนวทางการเล่น และการออกของหน่อยครับ
    ขอแนวทางแบบทุกแนวเลยนะครับ(แต่ผมอยากเล่น Jungle ครับ) ขอสเต็ปออกของตั้งแต่เวล 1-18 เลยก็ได้ครับ

ขอถามเพิ่มอีกนิดนะครับ
    ช่วยอธิบายเรื่อง
    AP Carry
    AD Carry
    Jungle
    Support
    ไรพวกนี้ทีครับ พอดีผมงง

ปล. เมื่อ อธิบายแล้วช่วยบอกผมทีครับว่าผมน่าจะถนัดแนวไหน
    ผมชอบแนว ชัวร์ๆ บวกไปไม่ตาย แล้วก็ทำให้เพื่อนไม่ตายด้วย แต่ชอบเล่นคนเดียวไม่ชอบไปเลนส์เดียวกะคนอื่น(เคยไปลาสเพื่อน ตัว 2 ตัว มันบ่นซะ ทีลาสเราเรายังไม่บ่นเลย)

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ ขอบคุณครับ
    Reply With Quote
    Rate +Rate -

Great Summonner Accepted the Summoner's Code frayhark's Avatar
    ติดไอ้ตรง ปล. นี่แหล่ะ
    ถ้าเจอทีมตรงข้ามที่ไม่ได้เล่นแย่อะไร(เล่นปกตินั่นแหล่ะ) ไอ้ฟาร์มน่ะฟาร์มได้สะดวกอยู่สำหรับ Warwick แต่ตอน + แล้วไม่มีคนตายเลยหรือเราไม่ตายเลยบ้างก็ยากแล้วครับ

ปล. ตำแหน่ง-เลน มันมีในสารบัญของแมวหน้าดำ ๆ

Dominating Summonner Accepted the Summoner's Code operrator's Avatar
    warwick เป็นแชมเปี้ยนที่สามารถยืนใด้ทั้งเลนบน และเข้าป่า และเป็นตัวที่สามารถ จังเกิ้ล ใด้ง่ายมากเพราะมี สกิลดูดเลือด คนเพิ่งจะเริ่มเล่นก็สามารถ เล่นใด้แน่นอนครับ ส่วนการเข้าแก๊งจะเริ่มทำใด้ดี เมื่อ เลเวล 6 แล้ว โดยส่วนตัวผมชอบเล่น ww แบบ offtank ครับ ตัวถึกๆโดนเข้าไปรับตีนก่อนเพื่อน ฮ่ะๆ ส่วนไอเท็มที่ผมจะออกส่วนมากก็ จะเป็น
    Mercury's Treads
    Wit's End
    Sunfire Cape
    Frozen Mallet
    Frozen Heart หรือ Thornmail
    ตบท้ายด้วย Madred's Bloodrazor หรืออาจจะ Guardian Angel

อันนี้คือแนวทางส่วนตัวของผมเองนะครับ ^ ^

ตอบตรง ปล. ของคุณ ผมว่าคุณน่าจะถนัดพวกไฟเตอร์ ที่ยืน solo top หรือ ap mid มั้
    งครับ
    Last edited by operrator; 09-05-2012 at 10:29 PM.

Newbie Summonner Accepted the Summoner's Code
    เอ่อ กำ ช่วยอธิบายทีครับว่าแก๊งคืออะไร =w=" (พอดีผมไม่ค่อยเข้าใจความหมายอะครับ ขอโทดที)
    แล้ว ถ้าจะสดกะ เฮียบารอนต้องทำยังไงหรอครับ ออกของยังไงอะไรประมานนี้อะครับ
    ขอโทดที่รบกวนและขอบคุนคำตอบครับ

Dominating Summonner Accepted the Summoner's Code operrator's Avatar
    Quote Originally Posted by icetanasak View Post
    เอ่อ กำ ช่วยอธิบายทีครับว่าแก๊งคืออะไร =w=" (พอดีผมไม่ค่อยเข้าใจความหมายอะครับ ขอโทดที)
    แล้ว ถ้าจะสดกะ เฮียบารอนต้องทำยังไงหรอครับ ออกของยังไงอะไรประมานนี้อะครับ
    ขอโทดที่รบกวนและขอบคุนคำตอบครับ
    แก๊ง = gank อธิบายไงดีหว่า = =" ก็ประมาณว่าการไปช่วยคนที่อยู่ในเลน kill ฝั่งตรงข้ามอะครับแบบว่าไปลอบฆ่าโดยไม่ให้รู้ตัวอะไรแบบนี้ละครับ พอดีผมเป็นคนอธิบายไม่ค่อยเก่ง แห่ะๆ

ถ้าจะสดกับ baron ก็ออกไอเท็มพวกตีเร็ว ดูดเลือด แล้วก็ ดาเมจเยอะๆ ครับ
    Last edited by operrator; 09-05-2012 at 11:02 PM.

อ่อครับขอบคุนครับ =w=

Legendary Summonner Accepted the Summoner's Code newblackcat's Avatar
    Quote Originally Posted by icetanasak View Post
    พอดีผมพึ่งไปซื้อมาเล่นได้ไม่ดีนักเลยจะมาถามแนวทางการเล่น และการออกของหน่อยครับ
    ขอแนวทางแบบทุกแนวเลยนะครับ(แต่ผมอยากเล่น Jungle ครับ) ขอสเต็ปออกของตั้งแต่เวล 1-18 เลยก็ได้ครับ

ขอถามเพิ่มอีกนิดนะครับ
    ช่วยอธิบายเรื่อง
    AP Carry
    AD Carry
    Jungle
    Support
    ไรพวกนี้ทีครับ พอดีผมงง

ปล. เมื่อ อธิบายแล้วช่วยบอกผมทีครับว่าผมน่าจะถนัดแนวไหน
    ผมชอบแนว ชัวร์ๆ บวกไปไม่ตาย แล้วก็ทำให้เพื่อนไม่ตายด้วย แต่ชอบเล่นคนเดียวไม่ชอบไปเลนส์เดียวกะคนอื่น(เคยไปลาสเพื่อน ตัว 2 ตัว มันบ่นซะ ทีลาสเราเรายังไม่บ่นเลย)

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ ขอบคุณครับ
    AP Carry = ap คือสายสกิล(เวทย์)ครับ /carry แปลว่า การแบก/ ดังนั้น ap carry จึงหมายความว่า สายสกิล(เวทย์) ที่สามารถแบกรับความห่วยของเพื่อนร่วมทีมได้ 555+ ถ้าเล่นห่วยเอง เรียกว่า ap ธรรมดานะไม่มี carry(ap carry ความแรงอยู่ที่สกิล)

AD Carry = ad คือ สายตีธรรมดา(auto-attack)ครับ โดยรวมก็คล้ายๆ ap carry แหละ(ad carry ความแรงอยู่ที่การตีธรรมดา)

Jungle = คือตัวที่เข้าป่า แล้วออกมาไล่ตุ๋ยฝ่ายตรงข้ามทั้งเกม(ซึ่งเรียกว่าการ gank)

Top = หรือที่หลายๆคนเรียกว่า solo top เป็นตัวที่ เอาตัวรอดได้ ต้องการเงินและ expจำนวนมาก เพื่อที่จะเกิดอย่างรวดเร็ว

Support = ตัวที่ คอยดูแล ทั้งทีม เหมือนแม่คอยดูแลลูก คอยให้เลือด และคุ้มครองช่วยเหลือ(เน้นว่า ควรมี heal หรือ cc เยอะๆ)

แก๊ง(gank) = การเข้าไปช่วยเพื่อนที่เลนอื่น ไม่จำเป็นต้องเป็นของ jungler เท่านั้น สามารถ gank ได้ทุกตัวขึ้นอยู่กับจังหวะและความสามารถ(โดยที่ฝ่ายตรงข้ามไม่รู้ตัวนะ)

cc = crow control คือ champion ที่มีสกิลที่ช่วยให้ slow stun ฯลฯ หาอ่านเอาเองจำไม่ได้อ่ะ

มีเลนอยู่ 3 เลน + ป่า
    บน(top) - solotop
    กลาง(mid) - ap carry
    ล่าง(bot) - ad carry + support
    ป่า(jungle) - jungler

ward - ควรช่วยกัน ปัก ward ทุกคน ควรปักตามจุดสำคัญๆ(จุดสำคัญๆที่ว่า ไปค้นหาเอาในสารบัญนะครับ)
    ------------------------
    warwick ผมเล่นไม่เก่ง

ถนัดแนวไหนไปค้นหาเองสิครับ มาถามแล้วจะรู้ด้วยไหมอ่ะ แนวที่ชอบ อาจไม่ใช่แนวที่ใช่นะครับ ค้นหาที่ถนัดครับ แต่สุดท้าย คุณก็จะโดนบังคับให้เล่นเป็นทุกแนวนะ 5555+

ปล. อ่านสารบัญของผมก็ได้นะ มีเกือบครบนะ เพราะรวมๆจากที่คนอื่นเค้าถามๆกันนั้นแหละ

ปล.2 ผิดพลาดตรงไหน แก้ไข เพิ่มเติม ให้ด้วยนะครับ
    Last edited by newblackcat; 09-05-2012 at 11:59 PM.

ขอพลังแห่ง jinx(โชคร้าย) จงสถิตอยู่กับเจ้า// May the jinx be with you.

ขอบคุณครับ อ่าน AP CARRY แล้วสตั้นเล็กน้อย =[]=
    (ตอนแรกคุน Frayhark บอกว่า ให้ไปหาของคุนแมวหน้าดำๆ ผมหาตั้งแต่หน้าเข้าเว็ปเกมยันนอกเว็บเกมแล้วก็ยังหามะเจอ พึ่งหาเจอตอนคุนตอบXD)

ยังไงก็ขอบคุนทุกคำตอบนะค้าบ ^ ^"

Amateur Summonner Accepted the Summoner's Code
    วิธีเล่นครับ

stay behind your minions

[GMTH]Yos Accepted the Summoner's Code LOL.Sairus's Avatar
    Quote Originally Posted by operrator View Post
    warwick เป็นแชมเปี้ยนที่สามารถยืนใด้ทั้งเลนบน และเข้าป่า และเป็นตัวที่สามารถ จังเกิ้ล ใด้ง่ายมากเพราะมี สกิลดูดเลือด คนเพิ่งจะเริ่มเล่นก็สามารถ เล่นใด้แน่นอนครับ ส่วนการเข้าแก๊งจะเริ่มทำใด้ดี เมื่อ เลเวล 6 แล้ว โดยส่วนตัวผมชอบเล่น ww แบบ offtank ครับ ตัวถึกๆโดนเข้าไปรับตีนก่อนเพื่อน ฮ่ะๆ ส่วนไอเท็มที่ผมจะออกส่วนมากก็ จะเป็น
    Mercury's Treads
    Wit's End
    Sunfire Cape
    Frozen Mallet
    Frozen Heart หรือ Thornmail
    ตบท้ายด้วย Madred's Bloodrazor หรืออาจจะ Guardian Angel

อันนี้คือแนวทางส่วนตัวของผมเองนะครับ ^ ^

ตอบตรง ปล. ของคุณ ผมว่าคุณน่าจะถนัดพวกไฟเตอร์ ที่ยืน solo top หรือ ap mid มั้
    งครับ
    ถ้าผมเล่นผมก็ออกของตาม ที่คุณ operrator ว่ามาเลยครับ โหดดี

Page 1 of 2 1 2 LastLast